Na'urar rage zafi ta ruwawani abu ne mai amfani da tsarin watsa ruwa na hydraulic. Yana amfani da ruwa mai ƙarfi da tsarin hydraulic ke samarwa don tuƙa piston ko plunger don yin aikin matsewa. Irin wannan kayan aiki yawanci ana amfani da shi don matse kayan da ba su da kyau kamar takardar sharar gida, kwalaben filastik, aski na ƙarfe, zare na auduga, da sauransu zuwa cikin sandunan siffofi da girma dabam-dabam don sauƙin ajiya, jigilar kaya, da sake amfani da su.
A cikin ka'idar aiki na na'urar rage zafi ta hydraulic, famfon hydraulic yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan haɗin. Ana tura famfon hydraulic ta hanyar injin ko wani tushen wutar lantarki don canza makamashin injiniya zuwa makamashin matsin lamba na ruwa don samar da mai mai matsin lamba. Wannan man mai matsin lamba yana kwarara zuwa piston ko plunger a cikisilinda mai amfani da na'ura mai aiki da karfin ruwaYayin da matsin man hydraulic ke ƙaruwa, piston ɗin zai tura farantin matsin lamba don yin matsin lamba akan kayan don cimma matsawa.
Lokacin aiki, ana sanya kayan aiki a cikin ɗakin matsi na baler. Bayan fara baler, tsarin hydraulic zai fara aiki, kuma farantin matsi yana motsawa a hankali yana amfani da matsin lamba. Ƙarar kayan yana raguwa kuma yawan yana ƙaruwa ƙarƙashin aikin babban matsin lamba. Lokacin da aka isa ga matsin lamba ko girman baler, tsarin hydraulic zai daina aiki kuma farantin matsi yana ci gaba da matsewa na ɗan lokaci don tabbatar da daidaiton baler. Sannan, ana dawo da farantin kuma ana amfani da shi don tabbatar da daidaiton baler.kayan da aka cusaza a iya cirewa. Wasu na'urorin hydraulic suna da na'urar ɗaurewa, wadda za ta iya haɗa kayan da aka matse ta atomatik ko rabin-ta atomatik da waya ko madaurin filastik don sauƙaƙe sarrafawa daga baya.

Ana amfani da na'urorin rage zafi na hydraulic sosai a masana'antar sarrafa sake amfani da su da kuma samar da kayayyaki a masana'antu saboda tsarinsu mai sauƙi, inganci mai yawa, da kuma sauƙin aiki. Ta hanyar aikin na'urar rage zafi ta hydraulic, ba wai kawai tana adana sarari da rage farashin sufuri ba, har ma tana ba da gudummawa ga kare muhalli da sake amfani da albarkatu.
Lokacin Saƙo: Fabrairu-02-2024